Những "note" Boy cần biết khi chăm sóc mái tóc! 153
Trước tiên có 3 đặc điểm cần ghi nhớ khi bạn mua một sản phẩm dành cho tóc (wax, gel, nước dưỡng… chẳng hạn).

Có thể dễ dàng tạo kiểu tóc

Giúp cho tóc mượt mà

Giữ nếp tốt

Và thêm những lưu ý này nữa nè!

Dầu gội và dầu xả

Cũng giống như girls thôi, bạn nên dùng đầy đủ cả dầu gội và dầu xả để có một mái tóc thật mượt mà. Tùy từng loại tóc, tóc dầu, tóc khô hay tóc thường mà chọn loại dầu gội và dầu xả phù hợp với mình. Nếu có thời gian thì hấp tóc cũng rất tốt đấy.

Sử dụng điều độ

Cho dù thế nào, hóa chất trong những sản phẩm làm đẹp cho tóc của nam giới đều có thể làm hại tóc, thế nên bạn hãy sử dụng chúng một cách điều độ. Không nên sử dụng quá thường xuyên và nhất là chỉ nên dùng một lượng vừa đủ cho mái tóc của mình.

Hãy dùng tay để tạo kiểu tóc!

Đây là cách chính xác nhất để bạn tạo kiểu tóc cho mình, không nên dùng lược! Cho sản phẩm tạo kiểu tóc ra tay và vuốt lên mái tóc của mình. Sẽ nhanh và dễ dàng hơn nhiều, mà không làm gãy tóc của bạn nữa nhé!

Bí quyết sấy tóc

Trước khi bạn “làm dáng” cho mái tóc của mình, hãy sấy khô trước bằng mức sấy nhẹ. Lý do để “mất công” làm bước này đó là giúp cho mái tóc của bạn không còn nước, như thế mỹ phẩm của bạn sẽ không bị loãng khi vuốt lên tóc và phát huy tối đa hiệu quả.

Gội lại đầu

Vào mỗi buổi tối hay mỗi khi bạn đi về tới nhà! Đừng bao giờ để mái tóc với đầy gel hay wax vuốt từ sáng mà đi ngủ nhé. Như vậy rất có hại cho mái tóc của bạn nói riêng và cho sức khỏe nói chung. Những hóa chất trong các sản phẩm này sẽ trực tiếp làm tổn hại tới bạn trong lúc bạn ngủ.

Thêm vào đó đó là bạn vẫn cần đội mũ khi đi nắng đấy nhé, như thế tóc sẽ không bị khô.

Okie, chỉ cần chú ý một chút là bạn sẽ có một mái tóc đẹp ấy mà, chúc lúc nào trông cũng thật “bảnh” nhé!