Diễn Đàn Chia Sẻ Kiến Thức OnlineLog in

Kết nối để thành công

Chào mừng bạn đến với diễn đàn DNTG - Diễn Đàn Chia Sẻ Kiến Thức
Địa chỉ hiện tại của diễn đàn là dntg.forumotion.com
Vui lòng gửi cho chúng tôi một email về giang@dntg.vn nếu bạn có bất kỳ góp ý nào về diễn đàn và nhận 10 điểm tín nhiệm
Bạn có nguyện vọng đóng góp vào diễn đàn? Gửi yêu cầu về giang@dntg.vn và tham gia với chúng tôi ngay.
LIÊN HỆ QUẢNG CÁO giang@dntg.vn

Share

descriptionCòn một môn 3 tín chỉ? có được học không?

more_horiz
Chào các bạn, cho mình hỏi, mình sắp hoàn thành ctdt nhưng vẫn còn sót lại một môn chuyên ngành 3 chỉ T.T mà theo quy định là không được học dưới 8 Tín chỉ, vậy mình có được đăng kí học có 3 chỉ không hay phải đăng kí cho đủ 8 chỉ?

descriptionRe: Còn một môn 3 tín chỉ? có được học không?

more_horiz
Trời, còn bao nhiêu thì học bấy nhiêu, hình như bạn không có xem mail thì phải, trên mail thầy Xê trả lời hà rầm :oamoam :oamoam :oamoam

descriptionRe: Còn một môn 3 tín chỉ? có được học không?

more_horiz
Bupbequa wrote:
Chào các bạn, cho mình hỏi, mình sắp hoàn thành ctdt nhưng vẫn còn sót lại một môn chuyên ngành 3 chỉ T.T mà theo quy định là không được học dưới 8 Tín chỉ, vậy mình có được đăng kí học có 3 chỉ không hay phải đăng kí cho đủ 8 chỉ?

Chào bạn, như bạn Ngốc xít nói, thắc mắc của bạn đã được thầy Xê giải thích cho rất nhiều trường hợp trên hệ thống mail của trường, bạn có thể vào tham khảo, mình xin trích lại một email có trường hợp tương tự như bạn:

[color=red]---------- Forwarded message ----------
From: Do Van Xe (CTU) <dvxe@ctu.edu.vn>
Date: 2010/11/30
Subject: Re: Xin được thầy giúp đỡ v/v xét tốt nghiệp
To: Du Quoc Chi -1076977 <dqchi77@student.ctu.edu.vn>
Cc: sinhvien@student.ctu.edu.vn, Nguyen Vinh An
<nvan@ctu.edu.vn>, "Nguyen Ky Tuan Son (CTU)" <Nktson@ctu.edu.vn>, Luu
Hoai Sang <lhsang@cit.ctu.edu.vn>

Quoc Chi than men,

o HK cuoi con lai bao nhieu TC thi dang ky bay nhieu.

Day la mot thi du cho thay su "may moc" trong suy nghi cua cac em! Neu chi
con 4TC la so so TC theo yeu cau thi khong co ly do gi yeu cau cac em phai hoc
nhieu hon!

Chuong trinh may tinh se phai du thong minh de tu xac dinh truong hop nay.

Thay Xe.

2010/11/30 Du Quoc Chi -1076977 <dqchi77@student.ctu.edu.vn>

Em là SV K33, HK trước đáng lẽ ra em đã hoàn thành chương trình học của
mình nhưng do hết nhóm + trùng TKB nên em còn 2 môn (4 tín chỉ). Vậy chẳng
lẽ HK này em cũng phải đăng kí 8 tín chỉ à? Trường ko xét những trường hợp
ngoại lệ như SV năm cuối tụi em à?


Chúc vui.

descriptionRe: Còn một môn 3 tín chỉ? có được học không?

more_horiz
Sau khi gợi ý thảo luận về số tín chỉ đăng ký của HK cuối thấy nhận được nhiều ý kiến trao đổi khá sôi nổi và qua ý kiến của các em Thầy thấy cTrường ần phải bổ xung một số ý để quy chế được rõ ràng hơn. Thầy có các ý kiến như sau:

1. Điều 13 quy chế học vụ có nội dung: "HK chính: SV phải đăng ký học ít nhất 8 TC và tối đa 20 TC; Riêng HK cuối khóa học (xem Điều 29) SV được phép đăng ký tối đa 25 TC. Chỉ những SV đăng ký 15 TC trở lên mới được xét HBKKHT."

Cần được bổ xung như sau: "HK chính: SV phải đăng ký học ít nhất 8 TC và tối đa 20 TC; Riêng HK cuối khóa học (xem Điều 29) không giới hạn số tín chỉ tối thiểu và SV được phép đăng ký tối đa 25 TC. Chỉ những SV đăng ký 15 TC trở lên mới được xét HBKKHT."

2. Cơ sở để xác định HK cuối: Nếu chiếu theo điều 29 thì SV được xem là năm thư 4 (năm cuối của chương trình 4 năm) khi tích lũy được 106TC trở lên. Do đó được gọi là HK cuối khi SV tích lũy 106TC + số TC của 1 HK nữa. Nếu tính số TC của 1 HK la 15 thì tổng số TC sẽ là 106+15=121. Khi tich lũy đủ số TC này thì SV đã tốt nghiệp rồi chứ đâu còn ở HK cuối nữa!

Do đó Thầy đề xuất cách tính HK cuối theo công thức sau:

"Số TC còn lại" = "số TC của chương trình đào tạo" - "số TC đã tích lũy"

Khi "Số TC còn lại" <= 25TC thi SV đó được gọi là ở HK cuối và sẽ được phép đăng ký học hết số TC đó.

Thầy thông báo các thông tin này để các em được rõ để yên tâm học.

Thầy sẽ trao đổi với BGH để ban hành văn bản có giá trị pháp lý để thực hiện nhất quán trong toàn trường. Các điều này sẽ được bổ xung vào quy chế năm 2011.

Chúc các em vui, khỏe và học đạt kết quả tốt.

Thầy Xê.


Đó làm một số thông tin mình tìm được, mình sẽ cập nhật khi có văn bản chính thức.
Còn với trường hợp củat bạn, xin khẳng định với bạn rằng: NĂM CUỐI, BẠN CÒN BAO NHIÊU TÍN CHỈ TRONG KHUNG CHƯƠNG TRÌNH ĐÀO TẠO THÌ CỨ HỌC BẤY NHIÊU, hệ thống quản lý đảo tạo sẽ đảm nhận việc xét những trường hợp này.
Cảm ơn ý kiến của các bạn, chúc các bạn học tập tốt.

P/s: tạm thời mình chưa khóa Topic này vì vẫn chưa cung cấp thông tin mới nhất.
BQT.



Alo, nhóm HỖ TRỢ xin nghe
Chúng tôi chuyên giải đáp các thắc mắc từ bình thường đến vĩ đại của các bạn như: Tại sao ăn xong lại thấy no? hoặc Sao mình đẹp quá?
Chúng tôi cam kết giữ bí mật những thắc mắc mang tính riêng tư của các bạn.
Rất mong sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp của bạn.

descriptionhihi

more_horiz
Nội dung bài viết này đã bị xóa bởi Mod.
Lý do: trả lời với nội dung không rõ ràng.

descriptionRe: Còn một môn 3 tín chỉ? có được học không?

more_horiz
Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum